Delhi Atangaza "Dharura ya Afya ya Umma" Wakati Wakazi wa Jiji Hutatiza uchafuzi wa Hewa - BreatheLife2030
Updates ya Mtandao / Delhi, India / 2019-11-04

Delhi Aitangaza "Dharura ya Afya ya Umma" Wakati Wakazi wa Jiji Hutatiza uchafuzi wa Hewa:

Delhi alitangaza dharura ya afya ya umma wakati kiwango cha uchafuzi wa hewa kiliongezeka Ijumaa, wakati Waziri Mkuu Arvind Kejriwal alisema kwamba jiji la mega "limegeuka kuwa chumba cha gesi".

Delhi, India
Sura Kuundwa kwa Mchoro.
Muda wa Kusoma: 5 dakika

Hii ni Hadithi ya kuangalia sera ya Afya.

Delhi alitangaza dharura ya afya ya umma wakati kiwango cha uchafuzi wa hewa kiliongezeka Ijumaa, wakati Waziri Mkuu Arvind Kejriwal alisema kwamba jiji la mega "limegeuka kuwa chumba cha gesi".

Kulingana na vituo rasmi vya ukaguzi wa serikali, viwango vya uchafuzi wa hewa wa PM10 vilikuwa vimepanda juu kama vile nyakati za 20 Miongozo ya Ubora wa WHO viwango katika sehemu za mji juu ya siku za hivi karibuni. Kama ya Ijumaa jioni, viwango vya chembe ndogo, miongoni mwa uchafuzi hatari wa kiafya, vilikuwa vyanzo vya 300-500 kwa kila mita ya ujazo wa hewa - au 6-10 mwongozo wa saa ya WHO 24 ya 50.

Viwango vya uchafuzi wa hewa katika 10 pm Ijumaa usiku karibu na uwanja wa kitaifa wa Delhi, kuonyesha data ya pamoja ya mitandao mitatu ya ukaguzi wa serikali, CPCB, DPCC na SAFAR

Kukabiliana na dharura hiyo, Serikali ya Delhi ilizindua usambazaji usio wa kawaida wa masks ya 5 milioni kwa watoto wa shule, ilipigwa marufuku ujenzi, ilifutwa shule hadi Jumanne na kuweka vizuizi vikali kwa kusafiri kwa gari na mpango wa "isiyo ya kawaida-hata" kuruhusu magari binafsi kusafiri. tu kwa siku mbadala, kwa kila nambari ya sahani za leseni.

"Kwa nia ya kulinda watoto wetu, imeamuliwa kuweka shule zote - Serikali, Msaada wa Serikali, na Binafsi - katika Jengo la Kitaifa la Delhi lililofungwa hadi Novemba 5th 2019," ilisema Ofisi ya Naibu Waziri Mkuu. ndani ya amri iliyochapishwa kwenye Twitter.

Kejriwal kulaumiwa kuongezeka kwa "kuungua kwa matawi" katika maeneo ya jirani ya Punjab na Haryana kwa Delhi inayotokea hivi karibuni katika viwango vya uchafuzi wa hewa. Tabia ya kuchoma majani mabaki baada ya ngano kuvunwa ni njia ya haraka kwa wakulima kusafisha shamba zao, lakini pia hutuma idadi kubwa ya moshi na uchafuzi wa majani kutoka hewani, kuenea kwa mamia ya kilomita.

"Delhi imekuwa chumba cha gesi kutokana na moshi kutoka kwa kuchoma mazao katika majirani," alisema waziri huyo juu yake Kulisha kwa Twitter. "Ni muhimu sana tujilinde dhidi ya hewa hii yenye sumu. Kupitia shule za pvt & govt, tumeanza kusambaza masks ya 50 lakh [5 milioni] leo nawasihi Delhiite wote wazitumie kila inapohitajika. "

Lakini wanasayansi na wanaharakati wa asasi za kiraia walidumisha kwamba hakuna chanzo chochote kinachoweza kulaumiwa kwa shida sugu za uchafuzi wa hewa wa jiji, ambazo hufika mapema msimu wa baridi kila mwaka. Badala yake, mchanganyiko wa vyanzo vya mijini na vijijini Unda dhoruba kamili ya uchafuzi wa mazingira ambayo inazunguka juu ya jiji na mkoa mpana. Hii pia ni pamoja na uchafuzi wa mazingira kutoka kwa jiko la kuni / biomass; uzalishaji ovu wa smokestack kutoka mimea ya nguvu ya eneo la Delhi; kuteketezwa kwa taka za miji; ujenzi wa vumbi; utumiaji mkubwa wa kuchafua injini za kiharusi mbili katika magari yenye magurudumu mawili; na tamasha la msimu wa "Diwali" la msimu wa taa - ambapo kuzima firecrackers ni ibada ya jadi.

(kushoto-kulia) Anga ya Delhi mnamo Sep 27, anga la Delhi mnamo Novemba 1, Kejriwal inasambaza masks kwa watoto wa shule katika dharura ya uchafuzi wa hewa

"Tunajua kuwa uchafuzi wa hewa unatoka kwa vyanzo angalau vya 8-10. Tunataka serikali ishughulikie haya yote na sio zawadi tu, ”alisema Joyti Pande Lavakare mwandishi wa mwanaharakati anayeendesha shirika CareForAir.org na ni kukamilisha kitabu "Kupumua Hapa Kujeruhi kwa Afya Yako" kuchapishwa mapema mwaka ujao.

Alisema kuwa shirika lake lilikuwa na maoni mabaya juu ya mpango wa usambazaji wa mask - ikiwa kweli masks ingekuwa na vichungi vya kutosha vya uchafuzi wa hewa, na ikiwa kweli wangefikia watu milioni 5. Juu ya hiyo, isipokuwa masks zimefungwa vizuri hazitafanya kazi hata, kama kipimo cha kuzuia - na kwa watoto wengi masks itakuwa kubwa tu.

"Masks sio suluhisho," Lavakare alisema. "Na wanaweza kukupa hisia za uwongo za usalama. Masks ni zaidi ya Visual. Mimi ni kwa masks kwa sababu hufanya shida isiyoonekana ionekane; ni hitaji la haraka, lakini tu ikiwa watafaa. Na watu ambao wana pumu watahisi wana shida ikiwa watavaa mask. Kitu cha pekee cha kufanya katika dharura ni kukaa ndani na kuweka viwango vya chini vya kupumua. "

Walakini, ameongeza kuwa masuala ya uchafuzi wa hewa sugu wa Delhi, ambayo yanaongezeka kila mwaka mnamo Novemba na Desemba, yalitaka zaidi ya "hatua za misaada ya muda mfupi", na kuongeza kuwa uongozi kutoka juu kabisa wa wigo wa kisiasa ulihitajika.

"Nataka waziri mkuu [Narendra Modi] aongoze kweli suala hili; kwa sasa ni ngumu na haina kiongozi. Huwezi kuwa na waziri mkuu anayesema juu ya India safi bila kuongea juu ya hewa safi. Na bado amekaa kimya juu ya suala hili. Katika mkutano wowote hakuzungumza juu ya uchafuzi wa hewa, "alisema, akibainika kuwa kila chanzo cha uchafuzi wa hewa kina historia ya muda mrefu ya kutofaulu nyuma yake.

Kwa mfano, uamuzi wa Wizara ya Mazingira, Misitu na Mabadiliko ya Tabianchi ya kufunga vichungi vya kisasa vya uchafuzi wa mazingira kwenye eneo la umeme wa eneo la Delhi na 2017, uwezekano wa kupunguza kiwango cha wastani cha uchafuzi wa hewa na karibu asilimia 30 kaskazini mwa India, imecheleweshwa kwa zaidi ya miaka miwili na Wizara ya Nguvu na inaweza kubaki iliangaziwa hadi 2020 ikiwa Wizara ya mwisho ina njia. Magari ya magurudumu matatu, rickshaws za auto, ambazo hutoa usafirishaji mwingi wa umma wa Delhi, bado zinaendeshwa kwa kuchafua sana injini za viboko mbili. Na uchafuzi wa kikanda kutokana na uchomaji wa mazao umeongezeka kwani aina za mazao ya chakula yenye virutubishi kubadilishwa polepole na mchele, ulizalishwa hasa kwa usafirishaji wa nchi na kunyonya rasilimali chache za maji, anasema Lavakare.

Hata hivyo, Lavakare ana matumaini zaidi kuwa mjadala juu ya uchafuzi wa hewa unakua na nguvu na maoni ya umma habari zaidi juu ya uchafuzi wa mazingira wa hewa hutengeneza - ambayo kulingana na WHO hutoka kwa spikes katika kiingilio cha hospitali na viwango vya vifo wakati wa dharura ya uchafuzi wa hewa kwa ukuaji wa watoto uliokithiri, kupunguza muda wa kuishi na vifo vya mapema kutoka kwa kiharusi, magonjwa ya moyo, saratani ya mapafu, na ugonjwa wa kupumua kwa sababu ya mfiduo wa hewa sugu. Ushuhuda wa hivi karibuni pia umeashiria athari kubwa za uchafuzi wa hewa kwenye maendeleo ya ubongo wa watoto wachanga na watoto wadogo.

"Tulipoanza kukuza uhamasishaji miaka mitatu iliyopita, tuliambiwa na viongozi wa juu wa serikali kwamba ni shida tajiri. Jambo ambalo walikosa ni kwamba ni usawa mkubwa wa kijamii kwa watu wasio na makao na wasio na makazi ambao hawana fursa ya kuwa na masks, kusafisha hewa na kuta nne ili kuzuia uchafuzi huo nje.

"Sasa, serikali haiwezi kusema tena hili ni shida ya mtu tajiri. Ni wazi kuwa ni shida ya kila mtu. Na media ya India hatimaye inaunga mkono kikamilifu, "alisema Lavakare. "Hakuna [mwanasiasa] anayejali ikiwa ni kweli inaathiri athari mbaya kwa afya, lakini watu hujali ikiwa atapata kura. Na angalau huo ni mwanzo. Lakini tunahitaji ncha ya kupendeza - kama filamu 'Chini ya Domeambayo ilifanya China ifanye kitu. "

Ilikuwa wazi kwamba baada ya siku ya tano bila jua, wastani wa wakazi wa Delhi walikuwa wakilia mabadiliko.

"Hakuna mzunguko wa hewa. Macho huwaka. Kupumua ni ngumu. Haiwezi hata kwenda nje kwa matembezi. Wagonjwa! "Alitolea maoni mtangazaji mmoja Twitter.

Mwanachama mmoja wa bunge la India, mchezaji wa zamani wa kriketi Gautam Gambhir aligusia majibu ya kiwango cha juu na alisisitiza Kejriwal kuangalia ni tovuti ngapi za ujenzi zinafuata kanuni za chini.

Profaili kubwa, mechi ya kriketi ya India-Bangladesh iliyopangwa Jumapili ilitoa fimbo ya umeme kwa mjadala wa kupendeza juu ya dharura ya uchafuzi wa hewa, huku wakosoaji wakitaka mechi hiyo kuahirishwa kwa sababu ya athari za kiafya zisizobadilika za kufichua kiwango cha juu cha uchafuzi wa hewa zinaweza kuwa , lakini wakuu wa michezo wanapinga.

Balozi wa Ukarimu wa UN na mwigizaji wa India Dia Mirza alilipua uamuzi wa Bodi ya Udhibiti wa Cricket nchini India (BCCI) kuendelea kukaribisha mchezo wa India dhidi ya Bangladesh mnamo Novemba 3rd, licha ya hali mbaya ya hewa.

"BCCI tafadhali acha kuficha kichwa chako kwenye smog," alitoa tiles. "Hewa hii inaumiza wachezaji na watu wanaokuja kutazama michezo hii."

Mtangazaji mmoja wa kriketi aligundua kwamba labda uamuzi wa BCCI wa kutofautisha mechi hiyo ulikuwa wa kimkakati, akisema kwamba "kriketi za India hutumika vizuri kwa hewa mbaya kuliko taifa lingine lolote la kriketi."

Wacheza India, ambao walikuwa wakicheza katika mazingira yenye hali mbaya ya hewa, wataweza kuvumilia viwango vichafu vya uchafuzi wa hewa na kucheza vizuri kuliko wanariadha ambao hutumika mazoezi katika hali ya hewa na viwango vya chini vya uchafuzi wa hewa, alisema.

"Uhindi, kupitia vifunguzi mfululizo vilivyopangwa katika hewa yenye sumu ya Delhi, itaanzisha kutengana kwa mapafu kwa mchezo huo, "alisema Siddharthonga katika kipande cha ESPN.

Mikopo ya Picha: www.aqicn.org, Arvind Kejriwal.